thanawat0873 โพสต์ 2021-11-2 17:28:05

ขอคำแนะนำอาการเสีย Brother DCP-T300 ปริ้นไม่ออก หัวพิมพ์วิ่งมาอยู่ฝั่งซ้ายสุด แล้วตอนพิมพ์ก็วิ่งไปแค่ครึ่งทางวิ่งไม่สุด พอกระดาษหมุนจนสุดแล้วตัวเปิดข้างหลังดีดออก

brother dcp-t300 ปริ้นไม่ออก หัวพิมพ์วิ่งมาอยู่ฝั่งซ้ายแล้วตอนพิมพ์ก็วิ่งไปแค่ครึ่งทางวิ่งไม่สุด พอกระดาษหมุนจนสุดแล้วตัวเปิดข้างหลังดีดออก ใครพอจะทราบไหมครับ ช่วยหน่อยครับผม:L:L:L:L:L

admin โพสต์ 2021-11-3 10:24:53

ลอง เช็คเช็นเชอร์ขาขึ้นของกระดาษว่าหลุดไหมเช็คแผ่น Encoder ทำความสะอาดให้ดี   เช็ดหน้าสัมผัสแผงในหน้าสัมผัสหัวพิมพ์   ดูครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอคำแนะนำอาการเสีย Brother DCP-T300 ปริ้นไม่ออก หัวพิมพ์วิ่งมาอยู่ฝั่งซ้ายสุด แล้วตอนพิมพ์ก็วิ่งไปแค่ครึ่งทางวิ่งไม่สุด พอกระดาษหมุนจนสุดแล้วตัวเปิดข้างหลังดีดออก