ชุมชนคนล้านนา

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ในนามผู้ดูแลเว็บไซต์ล้านนาฟิกซ์ดอทคอม ขอขอบพระคุณ สมาชิกทุกท่านที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เหรียญผู้สนับสนุนเว็บไซต์ มีผลต่อการเข้าชมข้อมูลในห้องแชร์อาการเสียยอดฮิตของแต่ล่ะห้อง ติดขัดปัญหา ไฟล์เสีย ไฟล์ใช้งานไม่ได้ แจ้งหน้าแซต หรือสายด่วน โทร. 081-3860142 Line ID : komkarn_1976 หัวข้อสำคัญๆ ที่เกี่ยวข้อง กับความอยู่รอดของอาชีพช่างซ่อมโน๊ตบุ๊ค ผู้ที่จะเข้าถึงข้อมูลได้จะต้องส่ง ใบสมัคร + แสดงตัวตนของความเป็นช่างก่อน สมาชิกที่สมัครใหม่ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ได้ ท่านต้องส่งเอกสารการสมัครสมาชิกก่อนเท่านั้น หากส่งเอกสารแล้ว แจ้งทางหน้าแซต หรือ แจ้งทางไลน์ได้ทันที ทางเว็บไซต์ต้อง ขออภัยในความไม่สดวกมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ.... ไฟล์ไบออสรุ่นใหม่ๆ ในบางรุ่นหากท่านแฟลชแล้วเครื่องเปิดไม่ติดหรือติดแต่กระแสต่ำกว่าเดิมให้ดูดไฟล์มีจากไบออสตัวเดิมมาเคลียร์มีในไฟล์ใหม่อีกครั้ง
ดู: 1981|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้ไขปัญหา Epson L3150 ต่อคอมแล้วเครื่องเจอเป็น ET-2710 กด Copy ไม่ได้เลยครับ สั่งปริ้นได้อย่างเดียว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขปัญหา Epson L3150 ต่อคอมแล้วเครื่องเจอเป็น ET-2710  กด Copy ไม่ได้เลยครับ สั่งปริ้นได้อย่างเดียว

กรณีนี้สันนิษฐานว่าเกิดจากเครื่องมีการต่อไวไฟแล้วอัพเดท Firmware ให้ลอง Recovery Mode Firmware version VD02JA24  ดูครับ

S__4087816.jpg (285.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แก้ไขปัญหา Epson L3150 ต่อคอมแล้วเครื่องเจอเป็.rar

12.46 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 248

คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-30 12:37:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กรณี อัพเดท Firmware แล้ว ERROR ไม่ได้เชื่อมต่อเครื่องพิมพ์หรือเครื่องพิมพ์ทีเชื่อมต่อไม่ใช่เครื่องพิมพ์เป้าหมาย

ต้องแกะเครื่องแฟลชรอมใหม่

EPSON L3150 0% W25Q128JV.rar

8.88 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 265

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcsonline เมื่อ 2021-11-1 17:36

ได้แล้วครับ  เจอรอมเสียด้วยครับ เจอเป็น l3150 แล้ว  wifi ใช้ได้ปกติครับ  ขอบคุณครับ
ตอนนี้กำลังเจอปัญหานี้ เลยครับ จะลองแก้ดูครับ ขอบพระคุณมากครับ ที่นี้ ดีใจมากครับที่ได้มาเป็นส่วนนึงของที่นี้
เปลี่ยนรอม เฟตใหม่ ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับผม ขอบพระคุณมากครับ
ใน xgpro v.11 ใช้รหัสไอซีไหนครับ รอมผม winboard 25q128jvsm
เปลี่ยน rom ใหม่ แฟลชใหม่ ได้เลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต